Viên nén Paralmax Extra 500mg/65mg Boston giảm đau nhẹ đến trung bình và hạ sốt  (15 vỉ x 12 viên)
2 lượt xem
36 tháng Hạn sử dụng
Thông tin minh bạch Thuốc hô hấp Còn hàng

Viên nén Paralmax Extra 500mg/65mg Boston giảm đau nhẹ đến trung bình và hạ sốt (15 vỉ x 12 viên)

Nguồn gốc rõ ràng, ưu tiên hạn dùng và hỗ trợ tư vấn khi cần.

Giá
144.000 ₫ 158.400 ₫ -10%

Giá đã bao gồm VAT

Trạng thái kho Còn hàng Sẵn sàng giao hàng
Chính hãng 100% authentic
Giao nhanh 2-3 ngày
Ưu tiên hạn dùng Theo dõi hạn dùng rõ ràng trước khi mua
Tạm tính 144.000 ₫
Mã sản phẩm THH44582
Danh mục Thuốc hô hấp
Trạng thái kho Còn hàng
Hạn sử dụng 36 tháng
Paracetamol 500mg, Cafein 65mg
Chỉ định Thuốc Paralmax Extra 500mg/65mg Boston được chỉ định dùng trong các trường hợp sau: Giảm đau nhẹ đến trung bình và hạ sốt. Dược lực học Chưa cập nhật. Dược động học Chưa cập nhật. Cách dùng Paralmax Extra 500mg/65mg Boston được dùng bằng đường uống, uống thuốc với một cốc nước đầy. Có thể dùng cùng hay không cùng với bữa ăn đều được. Thời gian cách nhau giữa 2 lần dùng thuốc từ 4 đến 6 giờ. Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị. Không dùng paracetamol cho người bệnh sốt cao trên 39,5oC, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt có thế là dấu hiệu của bệnh nặng, sử dụng các thuốc hạ sốt có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh. Liều dùng Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi Mỗi lần uống 1 - 2 viên, ngày uống 2 - 3 lần, không quá 8 viên/ngày. Lưu ý: liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Chưa có báo cáo. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.

Thông tin trên website chỉ dùng để tham khảo. Hãy hỏi dược sĩ hoặc bác sĩ nếu bạn đang điều trị, mang thai, cho con bú hoặc có bệnh nền.

Tổng quan sản phẩm
Mã sản phẩmTHH44582
Trạng thái khoCòn hàng
Hạn sử dụng36 tháng
Thành phần
Paracetamol 500mg, Cafein 65mg
Cách sử dụng
Chỉ định Thuốc Paralmax Extra 500mg/65mg Boston được chỉ định dùng trong các trường hợp sau: Giảm đau nhẹ đến trung bình và hạ sốt. Dược lực học Chưa cập nhật. Dược động học Chưa cập nhật. Cách dùng Paralmax Extra 500mg/65mg Boston được dùng bằng đường uống, uống thuốc với một cốc nước đầy. Có thể dùng cùng hay không cùng với bữa ăn đều được. Thời gian cách nhau giữa 2 lần dùng thuốc từ 4 đến 6 giờ. Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị. Không dùng paracetamol cho người bệnh sốt cao trên 39,5oC, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt có thế là dấu hiệu của bệnh nặng, sử dụng các thuốc hạ sốt có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh. Liều dùng Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi Mỗi lần uống 1 - 2 viên, ngày uống 2 - 3 lần, không quá 8 viên/ngày. Lưu ý: liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Chưa có báo cáo. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.
Lưu ý an toàn

Thông tin trên website chỉ dùng để tham khảo. Hãy hỏi dược sĩ hoặc bác sĩ nếu bạn đang điều trị, mang thai, cho con bú hoặc có bệnh nền.

144.000 ₫ Còn hàng
Trợ lý AI