Cốm Paracetamol Stada 250mg điều trị các cơn đau do cảm cúm, nhức đầu, đau họng (30 gói x 1g)
3 lượt xem
36 tháng Hạn sử dụng
Thông tin minh bạch Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm Còn hàng

Cốm Paracetamol Stada 250mg điều trị các cơn đau do cảm cúm, nhức đầu, đau họng (30 gói x 1g)

Nguồn gốc rõ ràng, ưu tiên hạn dùng và hỗ trợ tư vấn khi cần.

Giá
45.000 ₫ 49.500 ₫ -10%

Giá đã bao gồm VAT

Trạng thái kho Còn hàng Sẵn sàng giao hàng
Chính hãng 100% authentic
Giao nhanh 2-3 ngày
Ưu tiên hạn dùng Theo dõi hạn dùng rõ ràng trước khi mua
Tạm tính 45.000 ₫
Mã sản phẩm TGDHSKV86890
Danh mục Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm
Trạng thái kho Còn hàng
Hạn sử dụng 36 tháng
Paracetamol 250mg, Saccharose, Manitol, Aspartam, Povidon, Hương cam, Hương dâu tự nhiên, Hydrogenated castor oil
Chỉ định Thuốc Paracetamol 250mg chỉ định điều trị trong các trường hợp sau: Điều trị các cơn đau từ nhẹ đến trung bình do cảm cúm, nhức đầu, đau họng, đau nhức cơ xương, đau răng, đau nửa đầu. Hạ sốt trong cảm cúm và các nhiễm khuẩn đường hô hấp trên. Có thể phối hợp trong phương pháp điều trị nguyên nhân gây đau hoặc sốt. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu. Cách dùng Thuốc Paracetamol dạng cốm pha dung dịch uống. Liều dùng Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: 1,5 - 2,5 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần nhưng không quá 16 gói/ngày. Trẻ em từ 6 - 11 tuổi: 1,5 - 2 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần nhưng không quá 8 gói/ngày. Trẻ em từ 1 - 5 tuổi: 1/2 - 1 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần nhưng không quá 4 gói/ngày. Trẻ em từ 4 - 11 tháng tuổi: 1/3 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần nhưng không quá 2 gói/ngày. Trẻ em từ 1 - 3 tháng tuổi: 1/4 gói/lần cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần nhưng không quá 1 gói/ngày. Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Nhiễm độc paracetamol có thể do dùng một liều độc nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn (150 mg/kg mỗi ngày) hoặc do uống thuốc dài ngày. Triệu chứng: Tiêu chảy, chán ăn, buồn nôn, nôn, xanh xao, đau bụng, tăng tiết mồ hôi, độc gan. Các triệu chứng này thường xuất hiện trong 24 giờ đầu và có thể vẫn còn xảy ra sau 2 - 4 ngày. Điều trị: Phải chuyển ngay đến bệnh viện, gây nôn hay rửa dạ dày để loại trừ thuốc đã uống. Uống than hoạt tính (than hoạt có thể làm giảm hiệu quả điều trị khi dùng acetylcystein để điều trị quá liều paracetamol). Dùng thuốc giải độc đặc hiệu N - acetylcystein, lượng N - acetylcystein được dùng tùy theo lượng paracetamol đã dùng. Khuyến cáo nên sử dụng ngay N-acetylcystein sau khi đã uống quá liều paracetamol nhất là trong vòng 10 - 12 giờ. Xác định nồng độ paracetamol chậm nhất sau 4 giờ. Thẩm phân trong trường hợp sau 24 giờ đã uống quá liều mà chưa được điều trị bằng N-acetylcystein. Điều trị nâng đỡ tổng trọng, duy trì cân bằng nước, chất điện giải. Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.

Thông tin trên website chỉ dùng để tham khảo. Hãy hỏi dược sĩ hoặc bác sĩ nếu bạn đang điều trị, mang thai, cho con bú hoặc có bệnh nền.

Tổng quan sản phẩm
Mã sản phẩmTGDHSKV86890
Trạng thái khoCòn hàng
Hạn sử dụng36 tháng
Thành phần
Paracetamol 250mg, Saccharose, Manitol, Aspartam, Povidon, Hương cam, Hương dâu tự nhiên, Hydrogenated castor oil
Cách sử dụng
Chỉ định Thuốc Paracetamol 250mg chỉ định điều trị trong các trường hợp sau: Điều trị các cơn đau từ nhẹ đến trung bình do cảm cúm, nhức đầu, đau họng, đau nhức cơ xương, đau răng, đau nửa đầu. Hạ sốt trong cảm cúm và các nhiễm khuẩn đường hô hấp trên. Có thể phối hợp trong phương pháp điều trị nguyên nhân gây đau hoặc sốt. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu. Cách dùng Thuốc Paracetamol dạng cốm pha dung dịch uống. Liều dùng Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: 1,5 - 2,5 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần nhưng không quá 16 gói/ngày. Trẻ em từ 6 - 11 tuổi: 1,5 - 2 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần nhưng không quá 8 gói/ngày. Trẻ em từ 1 - 5 tuổi: 1/2 - 1 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần nhưng không quá 4 gói/ngày. Trẻ em từ 4 - 11 tháng tuổi: 1/3 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần nhưng không quá 2 gói/ngày. Trẻ em từ 1 - 3 tháng tuổi: 1/4 gói/lần cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần nhưng không quá 1 gói/ngày. Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Nhiễm độc paracetamol có thể do dùng một liều độc nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn (150 mg/kg mỗi ngày) hoặc do uống thuốc dài ngày. Triệu chứng: Tiêu chảy, chán ăn, buồn nôn, nôn, xanh xao, đau bụng, tăng tiết mồ hôi, độc gan. Các triệu chứng này thường xuất hiện trong 24 giờ đầu và có thể vẫn còn xảy ra sau 2 - 4 ngày. Điều trị: Phải chuyển ngay đến bệnh viện, gây nôn hay rửa dạ dày để loại trừ thuốc đã uống. Uống than hoạt tính (than hoạt có thể làm giảm hiệu quả điều trị khi dùng acetylcystein để điều trị quá liều paracetamol). Dùng thuốc giải độc đặc hiệu N - acetylcystein, lượng N - acetylcystein được dùng tùy theo lượng paracetamol đã dùng. Khuyến cáo nên sử dụng ngay N-acetylcystein sau khi đã uống quá liều paracetamol nhất là trong vòng 10 - 12 giờ. Xác định nồng độ paracetamol chậm nhất sau 4 giờ. Thẩm phân trong trường hợp sau 24 giờ đã uống quá liều mà chưa được điều trị bằng N-acetylcystein. Điều trị nâng đỡ tổng trọng, duy trì cân bằng nước, chất điện giải. Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.
Lưu ý an toàn

Thông tin trên website chỉ dùng để tham khảo. Hãy hỏi dược sĩ hoặc bác sĩ nếu bạn đang điều trị, mang thai, cho con bú hoặc có bệnh nền.

45.000 ₫ Còn hàng
Trợ lý AI