Viên nén Ophazidon Hanoi Pharma giảm đau đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp (100 viên)
2 lượt xem
24 tháng Hạn sử dụng
Thông tin minh bạch Thuốc hô hấp Còn hàng

Viên nén Ophazidon Hanoi Pharma giảm đau đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp (100 viên)

Nguồn gốc rõ ràng, ưu tiên hạn dùng và hỗ trợ tư vấn khi cần.

Giá
24.000 ₫ 26.400 ₫ -10%

Giá đã bao gồm VAT

Trạng thái kho Còn hàng Sẵn sàng giao hàng
Chính hãng 100% authentic
Giao nhanh 2-3 ngày
Ưu tiên hạn dùng Theo dõi hạn dùng rõ ràng trước khi mua
Tạm tính 24.000 ₫
Mã sản phẩm THH66800
Danh mục Thuốc hô hấp
Trạng thái kho Còn hàng
Hạn sử dụng 24 tháng
Paracetamol 250mg, Cafein 10mg
Chỉ định Thuốc Ophazidon chỉ định dùng giảm đau các chứng đau từ nhẹ đến vừa như: Đau đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng. Đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm. Sốt và đau sau khi tiêm vaccine, đau sau khi nhổ răng, hạ sốt. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu. Cách dùng Thuốc Ophazidon dùng đường uống. Liều dùng Liều khuyến cáo: Người lớn: Ngày uống 4 viên chia làm 2 lần, sáng và tối. Trẻ em trên 2 tuổi: Ngày uống 1 - 2 viên chia làm 2 lần, sáng và tối. Không dùng quá 4 g Paracetamol trong 24 giờ. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Paracetamol Áp dụng các biện pháp nhằm hỗ trợ giảm các triệu chứng của quá liều. Có thể cần sử dụng N -acetylcysteine hoặc methionine. Cafein Không có chất giải độc đặc hiệu nhưng có thể dùng các biện pháp cấp cứu thích hợp như dùng thuốc đối kháng thụ thể beta giao cảm để ngăn chặn độc tính trên tim. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.

Thông tin trên website chỉ dùng để tham khảo. Hãy hỏi dược sĩ hoặc bác sĩ nếu bạn đang điều trị, mang thai, cho con bú hoặc có bệnh nền.

Tổng quan sản phẩm
Mã sản phẩmTHH66800
Trạng thái khoCòn hàng
Hạn sử dụng24 tháng
Thành phần
Paracetamol 250mg, Cafein 10mg
Cách sử dụng
Chỉ định Thuốc Ophazidon chỉ định dùng giảm đau các chứng đau từ nhẹ đến vừa như: Đau đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng. Đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm. Sốt và đau sau khi tiêm vaccine, đau sau khi nhổ răng, hạ sốt. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu. Cách dùng Thuốc Ophazidon dùng đường uống. Liều dùng Liều khuyến cáo: Người lớn: Ngày uống 4 viên chia làm 2 lần, sáng và tối. Trẻ em trên 2 tuổi: Ngày uống 1 - 2 viên chia làm 2 lần, sáng và tối. Không dùng quá 4 g Paracetamol trong 24 giờ. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Paracetamol Áp dụng các biện pháp nhằm hỗ trợ giảm các triệu chứng của quá liều. Có thể cần sử dụng N -acetylcysteine hoặc methionine. Cafein Không có chất giải độc đặc hiệu nhưng có thể dùng các biện pháp cấp cứu thích hợp như dùng thuốc đối kháng thụ thể beta giao cảm để ngăn chặn độc tính trên tim. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.
Lưu ý an toàn

Thông tin trên website chỉ dùng để tham khảo. Hãy hỏi dược sĩ hoặc bác sĩ nếu bạn đang điều trị, mang thai, cho con bú hoặc có bệnh nền.

24.000 ₫ Còn hàng
Trợ lý AI