Thuốc bột sủi cam Biragan Kids 325 Bidiphar hương cam, điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa (12 gói x 3g)
2 lượt xem
36 tháng Hạn sử dụng
Thông tin minh bạch Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm Còn hàng

Thuốc bột sủi cam Biragan Kids 325 Bidiphar hương cam, điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa (12 gói x 3g)

Nguồn gốc rõ ràng, ưu tiên hạn dùng và hỗ trợ tư vấn khi cần.

Giá
28.000 ₫ 30.800 ₫ -10%

Giá đã bao gồm VAT

Trạng thái kho Còn hàng Sẵn sàng giao hàng
Chính hãng 100% authentic
Giao nhanh 2-3 ngày
Ưu tiên hạn dùng Theo dõi hạn dùng rõ ràng trước khi mua
Tạm tính 28.000 ₫
Mã sản phẩm TGDHSKV08949
Danh mục Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm
Trạng thái kho Còn hàng
Hạn sử dụng 36 tháng
Paracetamol 325mg
Chỉ định Thuốc bột sủi bọt Biragan Kids 325 được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa: Biragan kids 325 là thuốc thay thế salicylat để giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat). Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp. Biragan kids 325 thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt, người bệnh sẽ dễ chịu hơn. Liệu pháp hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản, và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu. Cách dùng Hòa tan thuốc Biragan Kids 325 vào lượng nước thích hợp, đến khi hết sủi bọt. Gói thuốc được buộc kín sau khi mở, tránh hút ẩm để đảm bảo chất lượng thuốc. Liều dùng Liều khuyến cáo: Trẻ em 6 - 8 tuổi: Uống 1 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần. Trẻ em 9 - 11 tuổi: Uống 1 - 1,5 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần. Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1 - 2 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ/lần khi cần. Lưu ý: Trẻ em dưới 6 tuổi dùng paracetamol có hàm lượng thấp hơn 325 mg. Không sử dụng quá 5 gói trong 24 giờ ở trẻ dưới 11 tuổi và không quá 12 gói trong 24 giờ với trẻ lớn hơn 11 tuổi và người lớn. Không sử dụng đồng thời với các thuốc khác có chứa paracetamol. Các lần dùng thuốc cách nhau tối thiểu 4 giờ. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.

Thông tin trên website chỉ dùng để tham khảo. Hãy hỏi dược sĩ hoặc bác sĩ nếu bạn đang điều trị, mang thai, cho con bú hoặc có bệnh nền.

Tổng quan sản phẩm
Mã sản phẩmTGDHSKV08949
Trạng thái khoCòn hàng
Hạn sử dụng36 tháng
Thành phần
Paracetamol 325mg
Cách sử dụng
Chỉ định Thuốc bột sủi bọt Biragan Kids 325 được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa: Biragan kids 325 là thuốc thay thế salicylat để giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat). Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp. Biragan kids 325 thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt, người bệnh sẽ dễ chịu hơn. Liệu pháp hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản, và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu. Cách dùng Hòa tan thuốc Biragan Kids 325 vào lượng nước thích hợp, đến khi hết sủi bọt. Gói thuốc được buộc kín sau khi mở, tránh hút ẩm để đảm bảo chất lượng thuốc. Liều dùng Liều khuyến cáo: Trẻ em 6 - 8 tuổi: Uống 1 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần. Trẻ em 9 - 11 tuổi: Uống 1 - 1,5 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần. Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1 - 2 gói/lần, cứ 4 - 6 giờ/lần khi cần. Lưu ý: Trẻ em dưới 6 tuổi dùng paracetamol có hàm lượng thấp hơn 325 mg. Không sử dụng quá 5 gói trong 24 giờ ở trẻ dưới 11 tuổi và không quá 12 gói trong 24 giờ với trẻ lớn hơn 11 tuổi và người lớn. Không sử dụng đồng thời với các thuốc khác có chứa paracetamol. Các lần dùng thuốc cách nhau tối thiểu 4 giờ. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.
Lưu ý an toàn

Thông tin trên website chỉ dùng để tham khảo. Hãy hỏi dược sĩ hoặc bác sĩ nếu bạn đang điều trị, mang thai, cho con bú hoặc có bệnh nền.

28.000 ₫ Còn hàng
Trợ lý AI