Cốm Hapacol 250 Flu DHG điều trị cảm sốt, sổ mũi (24 gói)
2 lượt xem
36 tháng Hạn sử dụng
Thông tin minh bạch Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm Còn hàng

Cốm Hapacol 250 Flu DHG điều trị cảm sốt, sổ mũi (24 gói)

Nguồn gốc rõ ràng, ưu tiên hạn dùng và hỗ trợ tư vấn khi cần.

Giá
51.500 ₫ 56.650 ₫ -10%

Giá đã bao gồm VAT

Trạng thái kho Còn hàng Sẵn sàng giao hàng
Chính hãng 100% authentic
Giao nhanh 2-3 ngày
Ưu tiên hạn dùng Theo dõi hạn dùng rõ ràng trước khi mua
Tạm tính 51.500 ₫
Mã sản phẩm TGDHSKV91339
Danh mục Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm
Trạng thái kho Còn hàng
Hạn sử dụng 36 tháng
Paracetamol 250mg, Chlorpheniramine 1mg
Chỉ định Thuốc Hapacol 250 Flu được chỉ định trong các trường hợp sau: Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, chảy nước mũi, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang. Đau nhức như đau đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết. Dị ứng, mề đay, mẩn ngứa, viêm da tiếp xúc hay viêm mũi vận mạch do histamin. Các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên có biểu hiện sốt, nhức đầu, sổ mũi, ớn lạnh,…. Dược lực học Thuốc tác động lên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tăng tỏa nhiệt do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt bình thường và giảm đau bằng cách nâng ngưỡng chịu đau lên. Clorpheniramin maleat là thuốc kháng histamin do ức chế lên thụ thể H1, nhờ đó, làm giảm sự tiết nước mũi và chất nhầy ở đường hô hấp trên. Sự phối hợp của Paracetamol và clorpheniramin trong Hapacol 250 Flu làm giảm nhanh các triệu chứng sốt, sổ mũi, nhức đầu. Đây là những triệu chứng thường xuất hiện khi bị cảm hoặc viêm mũi, viêm xoang. Dược động học Hấp thu: Thuốc được hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua hệ tiêu hóa. Chuyển hoá và thải trừ: Thuốc chuyển hóa ở gan và thải trừ qua thận. Thời gian bán thải là 1,25 - 3 giờ. Cách dùng Hòa tan thuốc vào lượng nước (thích hợp cho bé) đến khi sủi hết bọt. Liều dùng Cách mỗi 4 – 6 giờ, bạn cho trẻ uống một lần, không quá 5 lần/ngày. Trẻ em 4 – 6 tuổi uống 1 gói/ lần hoặc theo chỉ dẫn của bác sĩ. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Quá liều paracetamol do uống lặp lại liều lớn paracetamol đạt tới mức gây độc (7,5 – 10g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày) hoặc do uống thuốc dài ngày. Tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều là hoại tử gan phụ thuộc liều, thậm chí có thể gây tử vong. Biểu hiện của quá liều paracetamol gồm: Buồn nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay. Cách xử trí: Khi nhiễm độc Paracetamol nặng, trẻ cần điều trị hỗ trợ tích cực bằng cách rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống. Liệu pháp giải độc chính là dùng những hợp chất Sulfhydryl hoặc N – acetylcystein dạng uống hoặc tiêm tĩnh mạch. Trẻ phải dùng thuốc ngay lập tức nếu chưa đến 36 giờ kể từ khi uống paracetamol. Điều trị với N – acetylcystein có hiệu quả hơn nếu trẻ uống thuốc trong thời gian dưới 10 giờ sau khi uống paracetamol. Khi cho uống, bác sĩ sẽ hòa loãng dung dịch N – acetylcystein với nước hoặc đồ uống không có rượu để đạt dung dịch 5% và trẻ phải uống trong vòng 1 giờ sau khi pha. Liều uống N – acetylcystein đầu tiên là 140 mg/kg thể trọng, sau đó dùng tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70 mg/kg thể trọng cách nhau 4 giờ một lần. Ngoài ra, bác sĩ có thể cho trẻ dùng Methionin, than hoạt và/ hoặc thuốc tẩy muối. Biểu hiện của quá liều clorpheniramin gồm: An thần, loạn tâm thần, cơn động kinh, ngừng thở, co giật, tác dụng chống tiết acetylcholin,…. Để điều trị tình trạng này: Bác sĩ sẽ rửa dạ dày hoặc gây nôn bằng siro Ipecacuanha. Sau đó, họ cho dùng than hoạt hoặc thuốc tẩy để hạn chế hấp thu. Nếu trẻ hạ huyết áp và loạn nhịp, bác sĩ sẽ điều trị tích cực. Họ có thể điều trị co giật bằng tiêm tĩnh mạch Diazepam hoặc Phenytoin. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu quên dùng một liều thuốc Hapacol 250, hãy uống càng sớm càng tốt khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và uống liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không uống gấp đôi liều đã quy định.

Thông tin trên website chỉ dùng để tham khảo. Hãy hỏi dược sĩ hoặc bác sĩ nếu bạn đang điều trị, mang thai, cho con bú hoặc có bệnh nền.

Tổng quan sản phẩm
Mã sản phẩmTGDHSKV91339
Trạng thái khoCòn hàng
Hạn sử dụng36 tháng
Thành phần
Paracetamol 250mg, Chlorpheniramine 1mg
Cách sử dụng
Chỉ định Thuốc Hapacol 250 Flu được chỉ định trong các trường hợp sau: Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, chảy nước mũi, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang. Đau nhức như đau đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết. Dị ứng, mề đay, mẩn ngứa, viêm da tiếp xúc hay viêm mũi vận mạch do histamin. Các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên có biểu hiện sốt, nhức đầu, sổ mũi, ớn lạnh,…. Dược lực học Thuốc tác động lên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tăng tỏa nhiệt do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt bình thường và giảm đau bằng cách nâng ngưỡng chịu đau lên. Clorpheniramin maleat là thuốc kháng histamin do ức chế lên thụ thể H1, nhờ đó, làm giảm sự tiết nước mũi và chất nhầy ở đường hô hấp trên. Sự phối hợp của Paracetamol và clorpheniramin trong Hapacol 250 Flu làm giảm nhanh các triệu chứng sốt, sổ mũi, nhức đầu. Đây là những triệu chứng thường xuất hiện khi bị cảm hoặc viêm mũi, viêm xoang. Dược động học Hấp thu: Thuốc được hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua hệ tiêu hóa. Chuyển hoá và thải trừ: Thuốc chuyển hóa ở gan và thải trừ qua thận. Thời gian bán thải là 1,25 - 3 giờ. Cách dùng Hòa tan thuốc vào lượng nước (thích hợp cho bé) đến khi sủi hết bọt. Liều dùng Cách mỗi 4 – 6 giờ, bạn cho trẻ uống một lần, không quá 5 lần/ngày. Trẻ em 4 – 6 tuổi uống 1 gói/ lần hoặc theo chỉ dẫn của bác sĩ. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Quá liều paracetamol do uống lặp lại liều lớn paracetamol đạt tới mức gây độc (7,5 – 10g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày) hoặc do uống thuốc dài ngày. Tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều là hoại tử gan phụ thuộc liều, thậm chí có thể gây tử vong. Biểu hiện của quá liều paracetamol gồm: Buồn nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay. Cách xử trí: Khi nhiễm độc Paracetamol nặng, trẻ cần điều trị hỗ trợ tích cực bằng cách rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống. Liệu pháp giải độc chính là dùng những hợp chất Sulfhydryl hoặc N – acetylcystein dạng uống hoặc tiêm tĩnh mạch. Trẻ phải dùng thuốc ngay lập tức nếu chưa đến 36 giờ kể từ khi uống paracetamol. Điều trị với N – acetylcystein có hiệu quả hơn nếu trẻ uống thuốc trong thời gian dưới 10 giờ sau khi uống paracetamol. Khi cho uống, bác sĩ sẽ hòa loãng dung dịch N – acetylcystein với nước hoặc đồ uống không có rượu để đạt dung dịch 5% và trẻ phải uống trong vòng 1 giờ sau khi pha. Liều uống N – acetylcystein đầu tiên là 140 mg/kg thể trọng, sau đó dùng tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70 mg/kg thể trọng cách nhau 4 giờ một lần. Ngoài ra, bác sĩ có thể cho trẻ dùng Methionin, than hoạt và/ hoặc thuốc tẩy muối. Biểu hiện của quá liều clorpheniramin gồm: An thần, loạn tâm thần, cơn động kinh, ngừng thở, co giật, tác dụng chống tiết acetylcholin,…. Để điều trị tình trạng này: Bác sĩ sẽ rửa dạ dày hoặc gây nôn bằng siro Ipecacuanha. Sau đó, họ cho dùng than hoạt hoặc thuốc tẩy để hạn chế hấp thu. Nếu trẻ hạ huyết áp và loạn nhịp, bác sĩ sẽ điều trị tích cực. Họ có thể điều trị co giật bằng tiêm tĩnh mạch Diazepam hoặc Phenytoin. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu quên dùng một liều thuốc Hapacol 250, hãy uống càng sớm càng tốt khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và uống liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không uống gấp đôi liều đã quy định.
Lưu ý an toàn

Thông tin trên website chỉ dùng để tham khảo. Hãy hỏi dược sĩ hoặc bác sĩ nếu bạn đang điều trị, mang thai, cho con bú hoặc có bệnh nền.

51.500 ₫ Còn hàng
Trợ lý AI